Flexion:enskur

Aus Wiktionary, dem freien Wörterbuch
Zur Navigation springen Zur Suche springen

enskur (Deklination) (Isländisch)[Bearbeiten]

< zurück zu enskur
­
Adjektiv Positiv   frumstig Lýsingarorð
Starke
Deklination
Singular   eintala Plural   fleirtala Sterk
beyging
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Nominativ enskur ensk enskt enskir enskar ensk Nefnifall
Akkusativ enskan enska enskt enska enskar ensk Þolfall
Dativ enskum enskri ensku enskum enskum enskum Þágufall
Genitiv ensks enskrar ensks enskra enskra enskra Eignarfall
Schwache
Deklination
Singular   eintala Plural   fleirtala Veik
beyging
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Nominativ enski enska enska ensku ensku ensku Nefnifall
Akkusativ enska ensku enska ensku ensku ensku Þolfall
Dativ enska ensku enska ensku ensku ensku Þágufall
Genitiv enska ensku enska ensku ensku ensku Eignarfall­
Adjektiv Komparativ   miðstig Lýsingarorð
Singular   eintala Plural   fleirtala
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Nominativ enskari enskari enskara enskari enskari enskari Nefnifall
Akkusativ enskari enskari enskara enskari enskari enskari Þolfall
Dativ enskari enskari enskara enskari enskari enskari Þágufall
Genitiv enskari enskari enskara enskari enskari enskari Eignarfall­
Adjektiv Superlativ   efsta stig Lýsingarorð
Starke
Deklination
Singular   eintala Plural   fleirtala Sterk
beyging
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Nominativ enskastur enskust enskast enskastir enskastar enskust Nefnifall
Akkusativ enskastan enskasta enskast enskasta enskastar enskust Þolfall
Dativ enskustum enskastri enskustu enskustum enskustum enskustum Þágufall
Genitiv enskasts enskastrar enskasts enskastra enskastra enskastra Eignarfall
Schwache
Deklination
Singular   eintala Plural   fleirtala Veik
beyging
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Maskulinum
karlkyn
Femininum
kvenkyn
Neutrum
hvorugkyn
Nominativ enskasti enskasta enskasta enskustu enskustu enskustu Nefnifall
Akkusativ enskasta enskustu enskasta enskustu enskustu enskustu Þolfall
Dativ enskasta enskustu enskasta enskustu enskustu enskustu Þágufall
Genitiv enskasta enskustu enskasta enskustu enskustu enskustu Eignarfall